3. Bawul ɗin Kwallo
Bawul ɗin ƙwallon ya samo asali ne daga bawul ɗin toshewa. Sashen buɗewa da rufewa nasa wani yanki ne, kuma zagayen yana juyawa 90° a kusa da axis na tushen bawul don cimma manufar buɗewa da rufewa. Ana amfani da bawul ɗin ƙwallon galibi a kan bututun don yankewa, rarrabawa, da canza alkiblar kwararar matsakaiciyar. Bawul ɗin ƙwallon da aka tsara tare da buɗewa mai siffar V shima yana da kyakkyawan aikin daidaita kwararar.
Masana'antar bawul ɗin TWS tana ba da bawul ɗin malam buɗe ido mai jurewa YD37A1X3-16Q, bawul ɗin malam buɗe ido mai lanƙwasa biyu mai lanƙwasaD34B1X3-16Q, Bawul ɗin malam buɗe ido mai lanƙwasa biyu bisa ga Ser.13 ko jerin 14, bawul ɗin ƙofar roba na BS5163/F4/F5 /ANSI CL150, matsewar Y, bawul ɗin daidaitawa, mai hana kwararar baya.
3.1 Fa'idodi:
① Yana da mafi ƙarancin juriya ga kwarara (kusan 0).
② Tunda ba zai makale ba yayin aiki (idan babu man shafawa), ana iya amfani da shi da aminci ga mai lalata da ruwa mai zafi.
③ Yana iya cimma cikakken hatimi a cikin babban matsin lamba da kewayon zafin jiki.
④ Yana iya cimma buɗaɗɗen da rufewa cikin sauri. Lokacin buɗewa da rufewa na wasu gine-gine yana tsakanin daƙiƙa 0.05 zuwa 0.1 ne kawai, wanda ke tabbatar da cewa ana iya amfani da shi a cikin tsarin gwaji na atomatik. Lokacin buɗewa da rufe bawul ɗin da sauri, babu wani tasiri yayin aiki.
⑤ Sashen rufewa mai siffar zagaye zai iya tsayawa ta atomatik a wurin iyaka.
⑥-- An rufe matsakaicin aiki a kan bawul ɗin da aminci.
Q⑦ Lokacin da bawul ɗin ya buɗe gaba ɗaya kuma aka rufe shi gaba ɗaya, saman rufewar da wurin zama na bawul ɗin za a ware su daga matsakaiciyar. Saboda haka, matsakaicin da ke gudana ta cikin bawul ɗin a babban gudu ba zai haifar da lalacewar saman rufewa ba.
⑧ Yana da tsari mai sauƙi da nauyi mai sauƙi. Ana iya ɗaukarsa a matsayin tsarin bawul mafi dacewa ga tsarin matsakaici mai ƙarancin zafin jiki.
⑨ Thebawuljiki yana da daidaito. Musamman ga tsarin jikin bawul ɗin da aka haɗa, yana iya jure matsin lamba daga bututun.
⑩ Sashen rufewa zai iya jure wa babban bambancin matsin lamba yayin rufewa.
⑪ Ana iya binne bawul ɗin ƙwallon da ke da jikin bawul ɗin da aka haɗa shi da kyau kai tsaye a ƙarƙashin ƙasa, yana kare sassan ciki na bawul ɗin daga tsatsa. Matsakaicin tsawon aikinsa na iya kaiwa shekaru 30, wanda hakan ya sa ya zama bawul ɗin da ya fi dacewa da bututun mai da iskar gas.
3.2 Rashin Amfani:
① Babban abubawulKayan zoben rufe wurin zama na bawul ɗin ƙwallon shine polytetrafluoroethylene (PTFE). Ba ya shiga kusan dukkan sinadarai masu sinadarai kuma yana da cikakkun halaye kamar ƙaramin haɗin gogayya, aiki mai ƙarfi, juriya ga tsufa, kewayon zafin jiki mai yawa, da kyakkyawan aikin rufewa. Duk da haka, halayen jiki na PTFE, gami da babban haɗin faɗaɗawa, jin daɗin kwararar sanyi, da rashin kyawun yanayin zafi, suna buƙatar ƙirar hatimin wurin zama na bawul ɗin a kusa da waɗannan kaddarorin. Saboda haka, lokacin da kayan rufewa suka taurare, amincin hatimin yana raguwa. Bugu da ƙari, matakin juriyar zafin jiki na PTFE yana da ƙasa kaɗan, kuma ana iya amfani da shi ne kawai a yanayin zafi ƙasa da 180°C. Lokacin da zafin jiki ya wuce wannan ƙimar, kayan rufewa zai tsufa. Idan aka yi la'akari da amfani na dogon lokaci, gabaɗaya ana amfani da shi ne kawai a 120°C.
② Aikin sarrafa shi ya ɗan fi muni fiye da na bawul ɗin duniya, musamman ga bawul ɗin iska (ko bawul ɗin lantarki).
5. Bawul ɗin Toshewa
Bawul ɗin toshewa yana nufin bawul mai juyawa wanda ɓangaren rufewa yake cikin siffar bututun. Ta hanyar juyawa 90°, ana yin buɗewar hanyar toshewa don sadarwa ko raba ta da buɗewar hanyar a jikin bawul, wanda zai kai ga buɗewa ko rufewar bawul. Haka kuma ana kiransa zakara, stopcock, ko ƙofar juyawa. Siffar toshewar na iya zama silinda ko conical. Akwai nau'ikansa da yawa, gami da nau'in madaidaiciya, nau'in hanya uku, da nau'in hanya huɗu. Ka'idarsa ta yi kama da ta bawul ɗin ƙwallon.
5.1 Fa'idodi:
① Ya dace da aiki akai-akai, tare da buɗewa da rufewa cikin sauri da sauƙi.
② Juriyar ruwa ƙarami ce.
③ Yana da tsari mai sauƙi, ƙaramin girma, nauyi mai sauƙi, kuma yana da sauƙin kulawa.
④ Yana da kyakkyawan aikin hatimi.
⑤ Ba a iyakance shi ta hanyar hanyar shigarwa ba, hanyar kwararar hanyoyin na iya zama ba bisa ƙa'ida ba.
⑥ Babu girgiza, kuma hayaniyar ba ta da yawa.
5.2 Rashin Amfani:
⑦ Wurin rufewa ya yi girma sosai, wanda ke haifar da ƙarfin juyi da rashin sassauci.
⑧ Dangane da nauyinsa, girman diamita na bawul ɗin yana da iyaka.
A ainihin amfani, idan ana buƙatar babban bawul, dole ne a yi amfani da tsarin toshewa, wanda zai iya shafar tasirin rufewa.
Ƙarin bayani, ana iya tuntuɓar kyautaBawul ɗin TWSmasana'anta.
Lokacin Saƙo: Afrilu-12-2025

