Bawul ɗin Ƙofar
Fa'idodi
1. Suna iya samar da kwararar ruwa ba tare da wani cikas ba a cikin cikakken wurin da aka buɗe don haka asarar matsi ba ta da yawa.
2. Suna da hanyoyi biyu-biyu kuma suna ba da damar kwararar layi ɗaya.
3. Babu wani ragowar da ya rage a cikin bututun.
4. Bawuloli na ƙofar za su iya jure matsin lamba mafi girma idan aka kwatanta da bawuloli na malam buɗe ido
5. Yana hana guduma ruwa saboda ƙwanƙolin yana da aiki a hankali.
Rashin amfani
1. Za a iya buɗe shi gaba ɗaya ko rufe shi gaba ɗaya ba tare da an yarda da gyare-gyare ga matsakaicin kwararar ba.
2. Saurin aiki yana da jinkiri saboda tsayin buɗewar bawul ɗin ƙofar.
3. Wurin zama da ƙofar bawul ɗin za su lalace sosai idan aka ajiye su a cikin yanayin da ba a buɗe ba.
4. Ya fi tsada idan aka kwatanta da bawuloli na malam buɗe ido musamman a manyan girma.
5. Suna mamaye sarari mafi girma don shigarwa da aiki idan aka kwatanta da bawuloli na malam buɗe ido.
Bawul ɗin Malam Buɗaɗɗe
Fa'idodi
1. Ana iya amfani da shi don rage kwararar ruwa kuma yana iya sarrafa kwararar cikin sauƙi.
2. Ya dace da aikace-aikace a ƙarƙashin yanayin zafi mai matsakaici zuwa mai girma da matsin lamba.
3. Tsarin da ba shi da nauyi kuma mai sauƙi wanda ke buƙatar ƙaramin sarari don shigarwa.
4. Lokacin aiki mai sauri wanda ya dace da rufewar gaggawa.
5. Ya fi araha a manyan girma dabam-dabam.
Rashin amfani
1. Suna barin kayan da suka rage a cikin bututun.
2. Kauri na jikin bawul ɗin yana haifar da juriya wanda ke hana matsakaicin kwararar ruwa kuma yana sa matsin lamba ya faɗi ko da bawul ɗin a buɗe yake gaba ɗaya.
3. Motsin faifai ba shi da jagora don haka ya shafi yanayin kwararar.
4. Ruwa mai kauri zai iya hana motsi na diski domin yana kan hanyar kwarara koyaushe.
5.Yiwuwar guduma ruwa.
Kammalawa
Bawuloli na ƙofa da bawuloli na malam buɗe ido suna da nasu ƙarfi da raunin dangane da buƙatun aikace-aikacen inda za a shigar da su. Gabaɗaya, bawuloli na ƙofa sun dace da aikace-aikacen da ke buƙatar rufewa mai tsauri kawai kuma ba sa buƙatar aiki akai-akai musamman lokacin da ake buƙatar kwararar da ba ta da matsala. Amma idan kuna buƙatar bawuloli don dalilai na matsewa wanda ke ɗauke da ƙarancin sarari ga manyan tsarin, manyan bawuloli na malam buɗe ido zai fi dacewa.
Ga yawancin aikace-aikacen, ana amfani da bawuloli na malam buɗe ido sosai.Bawul ɗin hatimin ruwayana ba da bawuloli masu aiki sosai a cikin haɗin nau'in ƙarshe daban-daban, jikin kayan aiki, wurin zama, da ƙirar faifan diski. Jin daɗin tuntuɓar mu don ƙarin tambayoyi game da samfuranmu.
Lokacin Saƙo: Janairu-17-2022
