• kai_banner_02.jpg

Cikakken bayani game da hanyar da ta dace don sarrafa bawul ɗin

Shiri kafin aiki

 

Kafin a fara aiki da bawul ɗin, ya kamata a karanta umarnin aiki a hankali. Kafin a fara aiki, dole ne a fahimci alkiblar kwararar iskar gas ɗin, sannan a kula da alamun buɗewa da rufewa na bawul ɗin. A duba yanayin bawul ɗin don a ga ko bawul ɗin yana da danshi, ko akwai danshi da za a yi amfani da shi wajen busar da shi; idan an gano cewa akwai wasu matsalolin da za a magance su cikin lokaci, ba za a iya sarrafa su da matsala ba. Idan bawul ɗin lantarki ya daina aiki fiye da watanni 3, ya kamata a duba maƙallin kafin a fara aiki, a tabbatar da cewa maƙallin yana cikin wurin da aka yi amfani da shi, sannan a duba rufin, sitiyari da wayoyi na lantarki na motar.

 

Ingancin Aikin Bawuloli na Hannun

 

Bawuloli na hannu su ne bawuloli da aka fi amfani da su, kuma an tsara ƙafafun hannu ko madafunsu daidai da ƙarfin ɗan adam na yau da kullun, la'akari da ƙarfin saman rufewa da ƙarfin rufewa da ake buƙata. Saboda haka, ba za ku iya amfani da dogon leda ko dogon hannu don motsa farantin ba. Wasu mutane sun saba da amfani da hannun faranti, ya kamata su kula sosai ga buɗewar bawul ɗin don tilasta laushi, guje wa ƙarfi mai yawa, wanda ke haifar da buɗewa da rufe bawul ɗin, ƙarfin ya kamata ya kasance santsi, ba tasiri ba. An yi la'akari da wasu buɗewa da rufewa na abubuwan da ke cikin bawuloli masu matsin lamba wannan tasirin kuma bawuloli na gabaɗaya ba za su iya zama daidai da Gang ba.

 

Idan bawul ɗin ya buɗe gaba ɗaya, ya kamata a juya tafin hannun kaɗan, ta yadda zaren da ke tsakanin matsewar, don kada ya sassauta lalacewar.bawuloli masu tasowa na ƙofar tushe,don tunawa da cikakken buɗewa da rufewa lokacin da tushen ya kasance, don guje wa buɗewa gaba ɗaya lokacin da tasirin ya shafi cibiyar da ta mutu. Kuma yana da sauƙin duba ko al'ada ce idan an rufe ta gaba ɗaya. Idan ofishin bawul ɗin ya ƙare, ko kuma hatimin spool da aka saka tsakanin manyan tarkace, ya kamata a canza matsayin tushen da aka rufe gaba ɗaya. Lalacewa ga saman rufe bawul ko ƙafafun hannu na bawul.

 Siffofin bawul ɗin malam buɗe ido na roba

Alamar buɗe bawul: bawul ɗin ƙwallo,bawul ɗin malam buɗe ido mai ma'ana, ramin saman saman bawul ɗin toshe yana layi ɗaya da tashar, yana nuna cewa bawul ɗin yana cikin cikakken buɗewa; lokacin da bawul ɗin ya juya 90 ° zuwa hagu ko dama, ramin yana tsaye da tashar, yana nuna cewa bawul ɗin yana cikin cikakken rufewa. Wasu bawul ɗin ƙwallon ƙafa, bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin toshewa zuwa maƙulli da tashar a layi ɗaya da buɗewa, a tsaye don rufewa. Ya kamata a yi amfani da bawul ɗin hanyoyi uku, masu hanyoyi huɗu daidai da alamar buɗewa, rufewa da juyawa. Bayan an kammala aikin, ya kamata a cire makullin da za a iya ɗauka.

 

Daidaitaccen aikin bawuloli na duba

 

Domin gujewa ƙarfin tasirin da aka samu a lokacin da aka rufebawul ɗin duba roba da ke zaune, dole ne a rufe bawul ɗin da sauri, don haka hana samuwar babban saurin dawowa, wanda shine dalilin matsin lamba da aka samu lokacin da bawul ɗin ya rufe ba zato ba tsammani. Saboda haka, ya kamata a daidaita saurin rufe bawul ɗin daidai da ƙimar ruɓewar matsakaicin ƙasa.

 Flange_Connection_Swing_Check_Valve_-removebg-preview

Idan saurin matsakaicin kwararar ya bambanta a wurare daban-daban, mafi ƙarancin saurin kwarara bai isa ya tilasta wa ɓangaren rufewa tsayawa ba. A wannan yanayin, motsin ɓangaren rufewa zai iya raguwa a cikin wani takamaiman kewayon bugunsa. Girgizar sauri na ɓangaren rufewa na iya sa sassan da ke motsawa na bawul ɗin su lalace da sauri, wanda ke haifar da gazawar bawul ɗin da wuri. Idan matsakaicin yana bugawa, girgizar sauri na ɓangaren rufewa shi ma yana faruwa ne sakamakon matsanancin rikice-rikice na matsakaici. Duk inda haka yake, ya kamata a sami bawul ɗin duba inda ake rage matsalolin matsakaici.


Lokacin Saƙo: Afrilu-03-2024