Ci gaba da ci gaban masana'antar bawul (1967-1978)
01 Ci gaban masana'antu yana shafar
Daga 1967 zuwa 1978, saboda manyan canje-canje a yanayin zamantakewa, ci gaban masana'antar bawul shi ma ya shafi hakan sosai. Manyan abubuwan da ke nuna hakan sune:
1. Bawul ɗin fitarwa ta ragu sosai, kuma ingancin ya ragu sosai
2. Bawul ɗin tsarin binciken kimiyya wanda ya fara samun tsari ya shafi
3. Kayayyakin bawul ɗin matsin lamba na matsakaici sun sake zama na ɗan gajeren lokaci
4. Samar da bawuloli masu matsin lamba mai girma da matsakaici ba tare da shiri ba ya fara bayyana
02 Ɗauki matakan tsawaita "layin gajeriyar bawul"
Ingancin samfuran a cikinbawul ɗinMasana'antu sun ragu sosai, kuma bayan ƙirƙirar samfuran bawul mai matsa lamba na ɗan gajeren lokaci da matsakaici, jihar ta ba da muhimmanci sosai ga wannan. Ofishin Babban Ofishin Ma'aikatar Inji na Farko ya kafa ƙungiyar bawul don ɗaukar nauyin sauye-sauyen fasaha na masana'antar bawul. Bayan zurfafa bincike da bincike, ƙungiyar bawul ta gabatar da "Rahoton Ra'ayoyin kan Ci gaban Matakan Samarwa don Bawul Mai Matsi Mai Tsada da Matsakaici", wanda aka gabatar wa Hukumar Tsare-tsare ta Jiha. Bayan bincike, an yanke shawarar zuba jarin Yuan miliyan 52 a masana'antar bawul don gudanar da sauye-sauyen fasaha don magance matsalar ƙarancin matsin lamba mai tsanani da matsakaici.bawuloli da kuma raguwar inganci da wuri-wuri.
1. Taro biyu na Kaifeng
A watan Mayun 1972, Sashen Injinan Farko ya gudanar da wani taron ƙasabawulTaron aikin masana'antu a birnin Kaifeng, lardin Henan. Jimillar sassa 125 da wakilai 198 daga masana'antun bawuloli 88, cibiyoyin bincike da ƙira na kimiyya 8 masu dacewa, ofisoshin injina na larduna da na birni 13 da wasu masu amfani sun halarci taron. Taron ya yanke shawarar dawo da ƙungiyoyi biyu na masana'antar da cibiyar leƙen asiri, sannan ya zaɓi masana'antar bawuloli masu matsin lamba ta Kaifeng da masana'antar bawuloli masu ɗaurewa a matsayin shugabannin ƙungiyar masu matsin lamba da ƙarancin matsin lamba bi da bi, kuma Cibiyar Bincike ta Hefei General Machinery Research Institutes da Cibiyar Bincike ta bawuloli ta Shenyang ne ke da alhakin aikin cibiyar leƙen asiri. Taron ya kuma tattauna kuma ya yi nazari kan batutuwan da suka shafi "sabuntawa uku", inganta ingancin samfura, binciken fasaha, sashen samfura, da haɓaka ayyukan masana'antu da leƙen asiri. Tun daga lokacin, ayyukan masana'antu da leƙen asiri waɗanda aka dakatar tsawon shekaru shida sun ci gaba da aiki. Waɗannan matakan sun taka rawa sosai wajen haɓaka samar da bawuloli da kuma sauya yanayin ɗan gajeren lokaci.
2. Ayyukan ƙungiyar masana'antu da musayar bayanai na ci gaba
Bayan taron Kaifeng a shekarar 1972, ƙungiyoyin masana'antu suka ci gaba da ayyukansu. A wancan lokacin, masana'antu 72 ne kawai suka shiga cikin ƙungiyar masana'antar, kuma masana'antun bawuloli da yawa ba su shiga cikin ƙungiyar masana'antar ba tukuna. Domin tsara masana'antun bawuloli da yawa gwargwadon iko, kowane yanki yana shirya ayyukan masana'antu bi da bi. Masana'antar bawuloli masu matsa lamba ta Shenyang da matsakaici, Masana'antar bawuloli ta Beijing, Masana'antar bawuloli ta Shanghai, Masana'antar bawuloli ta Wuhan,Kamfanin Tianjin bawul, Masana'antar Bawul Mai Matsi Mai Girma da Matsakaici ta Gansu, da Masana'antar Bawul Mai Matsi Mai Girma ta Zigong suna da alhakin Yankunan Arewa maso Gabas, Arewacin China, Gabashin China, Tsakiyar Kudu, Arewa maso Yamma, da Kudu maso Yamma. A wannan lokacin, masana'antar bawul da ayyukan leƙen asiri sun kasance iri-iri kuma masu amfani, kuma sun shahara sosai a masana'antu a masana'antar. Saboda ci gaban ayyukan masana'antu, musayar gogewa akai-akai, taimakon juna da ilmantarwa, ba wai kawai yana haɓaka ingancin samfura ba, har ma yana haɓaka haɗin kai da abota tsakanin masana'antu daban-daban, don haka masana'antar bawul ta samar da cikakken haɗin kai, tare, hannu da hannu. Ci gaba, yana nuna yanayi mai ban sha'awa da girma.
3. Yi "sabuntawa uku" na samfuran bawul
Bisa ga ruhin tarurrukan Kaifeng guda biyu da kuma ra'ayoyin Babban Ofishin Ma'aikatar Injina ta Farko, Cibiyar Bincike ta Injina ta sake shirya wani babban aikin "sabuntawa uku" na bawul tare da goyon bayan masana'antu daban-daban a masana'antar. Aikin "sabuntawa uku" muhimmin aikin fasaha ne na asali, wanda shine ma'auni mai inganci don hanzarta canjin fasaha na kamfanoni da inganta matakin kayayyakin bawul. Ƙungiyar aiki ta "sabuntawa uku" ta bawul tana aiki bisa ga ka'idojin "mai kyau huɗu" (mai sauƙin amfani, mai sauƙin ginawa, mai sauƙin gyarawa da daidaitawa mai kyau) da kuma "haɗawa huɗu" (samfuri, sigogin aiki, haɗi da girma gabaɗaya, sassan yau da kullun). Babban abin da ke cikin aikin yana da fannoni uku, ɗaya shine sauƙaƙe nau'ikan da aka haɗa; ɗayan kuma shine tsara da sake duba rukunin ƙa'idodin fasaha; na uku shine zaɓar da kammala samfura.
4. Binciken fasaha ya inganta ci gaban binciken kimiyya
(1) Haɓaka ƙungiyoyin bincike na kimiyya da gina sansanonin gwaji A ƙarshen shekarar 1969, an ƙaura da Cibiyar Bincike ta Janar Machinery Research Institute daga Beijing zuwa Hefei, kuma an rushe na'urar gwajin juriyar kwarara ta asali, wanda hakan ya shafi binciken kimiyya sosai. A shekarar 1971, masu binciken kimiyya sun koma ƙungiyar ɗaya bayan ɗaya, kuma dakin binciken bawul ya ƙaru zuwa mutane sama da 30, kuma ma'aikatar ta ba da umarnin shirya binciken fasaha. An gina wani dakin gwaje-gwaje mai sauƙi, an sanya na'urar gwajin juriyar kwarara, kuma an tsara takamaiman injinan gwaji, marufi da sauran injinan gwaji kuma an ƙera su, kuma an fara binciken fasaha kan saman rufe bawul da marufi.
(2) Manyan Nasarorin da aka samu Taron Kaifeng da aka gudanar a shekarar 1973 ya tsara tsarin binciken fasaha na masana'antar bawul daga 1973 zuwa 1975, sannan ya gabatar da muhimman ayyukan bincike guda 39. Daga cikinsu, akwai abubuwa 8 na sarrafa zafi, abubuwa 16 na saman rufewa, abubuwa 6 na marufi, abu 1 na na'urar lantarki, da abubuwa 6 na gwaji da gwaji. Daga baya, a Cibiyar Binciken Walda ta Harbin, Cibiyar Binciken Kare Kayan Aiki ta Wuhan, da Cibiyar Binciken Injinan Janar ta Hefei, an nada ma'aikata na musamman don tsara da daidaita dubawa akai-akai, kuma an gudanar da tarurrukan aiki guda biyu kan sassan asali na bawul masu matsin lamba mai girma da matsakaici don taƙaita ƙwarewa, taimakon juna da musayar ra'ayi, kuma an tsara shirin bincike na asali na 1976 a shekarar 1980. Ta hanyar ƙoƙarin da dukkan masana'antu suka yi, an sami manyan nasarori a aikin binciken fasaha, wanda ya haɓaka ci gaban binciken kimiyya a masana'antar bawul. Babban sakamakonsa sune kamar haka:
1) Yi amfani da saman rufewa. Binciken saman rufewa yana da nufin magance matsalar zubewar cikibawul ɗinA wancan lokacin, kayan saman rufewa galibi 20Cr13 da 12Cr18Ni9 ne, waɗanda ke da ƙarancin tauri, rashin juriyar lalacewa, matsalolin zubewa na ciki a cikin samfuran bawul, da kuma ɗan gajeren lokacin aiki. Cibiyar Bincike ta Shenyang Bawul, Cibiyar Bincike ta Welding da Harbin Boiler Factory sun kafa ƙungiyar bincike mai haɗaka uku. Bayan shekaru 2 na aiki tuƙuru, an ƙirƙiri sabon nau'in kayan saman rufewa na chrome-manganese (20Cr12Mo8). Kayan yana da kyakkyawan aikin tsari. Kyakkyawan juriyar karce, tsawon rai na sabis, kuma babu nickel da ƙarancin chromium, albarkatun za a iya dogara da su akan gida, bayan kimanta fasaha, yana da matuƙar mahimmanci don haɓakawa.
2) Binciken Cika-cika. Manufar binciken tattarawa ita ce magance matsalar zubar da bawul. A wancan lokacin, babban aikin tattara bawul shine asbestos da aka yi da mai da kuma asbestos na roba, kuma aikin rufewa bai yi kyau ba, wanda ya haifar da zubar bawul mai tsanani. A shekarar 1967, Cibiyar Bincike ta Janar Injiniyoyi ta shirya wata tawagar bincike ta waje don bincika wasu masana'antun sinadarai, matatun mai da kuma cibiyoyin samar da wutar lantarki, sannan ta gudanar da bincike kan gwajin hana lalatawa kan tattarawa da kuma tushen bawul.
3) Gwajin aikin samfura da kuma binciken ka'idoji na asali. Yayin gudanar da binciken fasaha,masana'antar bawulkuma ta gudanar da gwaje-gwajen aikin samfura da kuma binciken ka'idoji na asali, kuma ta cimma sakamako da yawa.
5. Gudanar da sauyi a fannin fasaha na kamfanoni
Bayan taron Kaifeng a shekarar 1973, dukkan masana'antar ta gudanar da sauye-sauyen fasaha. Manyan matsalolin da ke akwai a masana'antar bawul a wancan lokacin: Na farko, tsarin ya kasance baya, an yi amfani da hannu ne kawai wajen yin simintin, kuma an yi amfani da kayan aikin injina na gabaɗaya da kayan aiki na gabaɗaya don aikin sanyi. Wannan ya faru ne saboda nau'ikan da ƙayyadaddun bayanai na kowace masana'anta an yi su da yawa, kuma adadin yana da yawa a duk faɗin ƙasar, amma bayan rarraba kowace masana'anta, rukunin samarwa yana da ƙanƙanta sosai, wanda ke shafar ƙarfin samarwa. Don mayar da martani ga matsalolin da ke sama, Babban Ofishin Ma'aikatar Injina na Farko ya gabatar da waɗannan matakai: tsara masana'antun bawul masu matsa lamba da matsakaici na yanzu, yin tsari mai haɗin kai, raba aiki cikin hankali, da faɗaɗa yawan samarwa; rungumi fasahar zamani, kafa layukan samarwa, da haɗin gwiwa a manyan masana'antu da wuraren aiki. An kafa layukan samarwa guda 4 na ƙarfe marasa ma'ana a cikin bitar simintin ƙarfe, kuma an kafa layukan samar da kayan aiki na sanyi guda 10 a manyan masana'antu shida; an zuba jimlar Yuan miliyan 52 a cikin sauye-sauyen fasaha.
(1) Canjin fasahar sarrafa zafi A cikin canjin fasahar sarrafa zafi, fasahohi kamar mold na gilashin ruwa, yashi mai ruwa, mold na ruwa da simintin daidaici an shahara da su. Simintin daidaici zai iya samar da injin da ba shi da guntu ko ma guntu. Ya dace da ƙofa, glandar marufi da jikin bawul da kuma bonnet na ƙananan bawul masu diamita, tare da fa'idodi na tattalin arziki a bayyane. A shekarar 1969, Kamfanin Shanghai Lianggong Valve Factory ya fara amfani da tsarin simintin daidaici don samar da bawul, don jikin bawul ɗin ƙofar PN16, DN50,
(2) Sauya fasahar aiki ta sanyi A cikin sauya fasahar aiki ta sanyi, ana amfani da kayan aikin injina na musamman da layukan samarwa a masana'antar bawul. Tun daga shekarar 1964, masana'antar bawul mai lamba 7 ta Shanghai ta tsara kuma ta ƙera layin samar da kayan aiki na atomatik na bawul mai lamba ƙofa, wanda shine layin samarwa na farko na bawul mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba 5 a masana'antar bawul. Daga baya, masana'antar bawul mai lamba 5 ta Shanghai ta tsara kuma ta ƙera layin samarwa na atomatik na bawul mai lamba ƙofa mai lamba ƙofa mai lamba 50 ~ DN100 a shekarar 1966.
6. Samar da sabbin nau'ikan iri da kuma inganta matakin cikakkun saiti
Domin biyan buƙatun manyan kayan aiki kamar man fetur, masana'antar sinadarai, wutar lantarki, ƙarfe da masana'antar mai, masana'antar bawul tana haɓaka sabbin kayayyaki da ƙarfi a lokaci guda na canjin fasaha, wanda ya inganta matakin daidaita samfuran bawul.
Takaitaccen Bayani 03
Idan aka yi la'akari da ci gaban shekarar 1967-1978,bawul Masana'antar ta taɓa yin tasiri sosai. Saboda saurin ci gaban masana'antar mai, sinadarai, wutar lantarki, ƙarfe da kwal, bawuloli masu matsin lamba da matsakaita sun zama "samfuran ɗan gajeren lokaci". A shekarar 1972, ƙungiyar masana'antar bawuloli ta fara ci gaba da gudanar da ayyuka. Bayan taruka biyu na Kaifeng, ta gudanar da "sabuntawa uku" da ayyukan bincike na fasaha da ƙarfi, wanda ya haifar da canjin fasaha a cikin masana'antar gaba ɗaya. A shekarar 1975, masana'antar bawuloli ta fara gyarawa, kuma samar da masana'antu ya sami ci gaba.
A shekarar 1973, Hukumar Tsare-tsare ta Jiha ta amince da matakan samar da ababen more rayuwa don kara yawan samar da makamashi mai yawa da matsakaicin matsin lamba.bawuloliBayan zuba jari, masana'antar bawul ta gudanar da gagarumin sauyi. Ta hanyar sauye-sauye da haɓaka fasaha, an ɗauki wasu fasahohin zamani, ta yadda aka inganta matakin sarrafa sanyi a dukkan masana'antar zuwa wani mataki, kuma an inganta matakin sarrafa zafi na injina zuwa wani mataki. Bayan haɓaka tsarin walda na feshi na plasma, ingancin samfuran bawul masu matsin lamba mai girma da matsakaici ya inganta sosai, kuma an inganta matsalar "zubar da ruwa mai ɗan gajeren lokaci da biyu". Tare da kammalawa da aiki na ayyukan matakan ababen more rayuwa guda 32, masana'antar bawul ta China tana da tushe mai ƙarfi da kuma ƙarfin samarwa mai yawa. Tun daga shekarar 1970, fitowar bawul masu matsin lamba mai girma da matsakaici ya ci gaba da ƙaruwa. Daga 1972 zuwa 1975, yawan fitarwa ya karu daga 21,284t zuwa 38,500t, tare da karuwar 17,216t a cikin shekaru 4, daidai da yawan fitarwa na shekara-shekara a 1970. Yawan fitarwa na bawuloli masu ƙarancin matsin lamba na shekara-shekara ya kasance daidai a matakin tan 70,000 zuwa 80,000. A wannan lokacin,bawul ɗin Masana'antu sun haɓaka sabbin kayayyaki da ƙarfi, ba wai kawai nau'ikan bawuloli na amfani da gabaɗaya ba ne aka haɓaka sosai, har ma da bawuloli na musamman don tashoshin wutar lantarki, bututun mai, matsin lamba mai yawa, ƙarancin zafin jiki da masana'antar nukiliya, sararin samaniya da sauran bawuloli na amfani da musamman sun haɓaka sosai. Idan shekarun 1960 sun kasance lokacin babban ci gaban bawuloli na amfani da gabaɗaya, to shekarun 1970 sun kasance lokacin babban ci gaban bawuloli na amfani da musamman. Ƙarfin tallafi na gidabawuloli an inganta shi sosai, wanda ya dace da buƙatun ci gaba na sassa daban-daban na tattalin arzikin ƙasa.
Lokacin Saƙo: Agusta-04-2022
