• kai_banner_02.jpg

Bambance-bambance da abubuwan da suka yi kama da juna tsakanin bawuloli masu ƙofa, bawuloli masu ƙwallo, da bawuloli masu malam buɗe ido

Bambanci tsakanin bawul ɗin ƙofa, bawul ɗin ƙwallo da bawul ɗin malam buɗe ido:

1. Bawul ɗin ƙofa

Akwai farantin lebur a jikin bawul ɗin wanda yake daidai da alkiblar kwararar ruwan, kuma farantin lebur ɗin ana ɗaga shi ana saukar da shi don buɗewa da rufewa.

Siffofi: ingantaccen iska mai ƙarfi, ƙaramin juriya ga ruwa, ƙaramin ƙarfin buɗewa da rufewa, amfani mai yawa, da kuma wasu ayyukan daidaita kwararar ruwa, waɗanda suka dace da bututun mai girman diamita.

2. Bawul ɗin ƙwallo

Ana amfani da ƙwallon da ke da rami a tsakiya a matsayin tushen bawul, kuma ana sarrafa buɗewa da rufe bawul ta hanyar juya ƙwallon.

Siffofi: Idan aka kwatanta da bawul ɗin ƙofar, tsarin ya fi sauƙi, ƙarar ƙaramar ce, kuma juriyar ruwa ƙarama ce, wanda zai iya maye gurbin aikin bawul ɗin ƙofar.

3. Bawul ɗin malam buɗe ido

Sashen buɗewa da rufewa bawul ne mai siffar faifan diski wanda ke juyawa a kusa da wani tsayayyen ginshiƙi a cikin jikin bawul ɗin.

Siffofi: Tsarin mai sauƙi, ƙaramin girma, nauyi mai sauƙi, ya dace da yin manyan bawuloli masu diamita.Be ana amfani da shi wajen jigilar ruwa, iska, iskar gas da sauran hanyoyin sadarwa.

 

Ma'anar gama gari:

Farantin bawul nabawul ɗin malam buɗe idokuma tsakiyar bawul ɗin ƙwallon yana juyawa a kusa da axis ɗinsu; farantin bawul ɗin nabawul ɗin ƙofaryana motsawa sama da ƙasa tare da axis; bawul ɗin malam buɗe ido da bawul ɗin ƙofar za su iya daidaita kwararar ta hanyar matakin buɗewa; bawul ɗin ƙwallon bai dace da yin wannan ba.

1. Wurin rufewa na bawul ɗin ƙwallon yana da siffar zagaye.

2. Wurin rufewa nabawul ɗin malam buɗe idowani wuri ne mai siffar silinda mai siffar annular.

3. Faɗin rufewar bawul ɗin ƙofar ya yi faɗi.


Lokacin Saƙo: Oktoba-20-2022