Bawul shine kayan aiki da aka fi amfani da su a masana'antun sinadarai. Yana da sauƙin shigar da bawul, amma idan ba a bi fasahar da ta dace ba, zai haifar da haɗurra na aminci. A yau ina so in raba muku wasu gogewa game da shigar da bawul.
1. Gwajin Hydstatic a yanayin zafi mara kyau yayin gini a lokacin hunturu.
Sakamakon: Saboda bututun yana daskarewa da sauri yayin gwajin hydraulic, bututun yana daskarewa.
Matakai: yi ƙoƙarin yin gwajin hydraulic kafin amfani da shi a lokacin hunturu, kuma bayan gwajin matsin lamba don busa ruwan, musamman ruwan da ke cikin bawul ɗin dole ne a cire shi a cikin raga, in ba haka ba bawul ɗin zai yi tsatsa, tsagewa mai nauyi ya daskare. Dole ne a gudanar da aikin a lokacin hunturu, a ƙarƙashin yanayin zafi mai kyau na cikin gida, kuma ya kamata a busa ruwan bayan gwajin matsin lamba.
2, Gwajin ƙarfin hydraulic da gwajin matsewa na tsarin bututun mai, duba zubar ruwa bai isa ba.
Sakamakon: zubewar ruwa yana faruwa bayan aiki, wanda ke shafar amfani da shi na yau da kullun.
Matakai: Lokacin da aka gwada tsarin bututun mai bisa ga buƙatun ƙira da ƙayyadaddun kayan gini, ban da yin rikodin ƙimar matsin lamba ko canjin matakin ruwa a cikin takamaiman lokacin, musamman a duba ko akwai matsalar malalar ruwa.
3, Farantin flange na bawul ɗin malam buɗe ido tare da farantin flange na bawul na yau da kullun.
Sakamakon: farantin flange na bawul ɗin malam buɗe ido da girman farantin flange na bawul ɗin malam buɗe ido na yau da kullun sun bambanta, wani diamita na ciki na flange ƙarami ne, kuma faifan bawul ɗin malam buɗe ido babba ne, wanda ke haifar da rashin buɗewa ko buɗewa da ƙarfi wanda ke haifar da lalacewar bawul ɗin.
Matakai: Ya kamata a sarrafa farantin flange bisa ga ainihin girman flange ɗin bawul ɗin malam buɗe ido.
4. Hanyar shigar da bawul ba daidai ba ce.
Misali: duba alkiblar kwararar ruwa (tururi) ta bawul a akasin alamar, an sanya sandar bawul a ƙasa, bawul ɗin duba da aka sanya a kwance don ɗaukar shigarwa a tsaye, bawul ɗin ƙofar tushe mai tasowa kobawul ɗin malam buɗe ido mai laushimakulli ba a buɗe yake ba, rufe sarari, da sauransu.
Sakamakon: gazawar bawul, gyaran makullin yana da wahala, kuma shaft ɗin bawul ɗin yana fuskantar ƙasa sau da yawa yana haifar da zubewar ruwa.
Matakai: bisa ga umarnin shigarwa na bawul don shigarwa, bawul ɗin ƙofar sandar buɗewa don kiyaye tsayin buɗewar bawul ɗin tushe, bawul ɗin malam buɗe ido ya yi la'akari da sararin juyawa na riƙo, duk nau'in bawul ɗin tushe ba zai iya zama ƙasa da matsayin kwance ba, balle ƙasa.
5. Takamaiman bayanai da samfuran bawul ɗin da aka shigar ba su cika buƙatun ƙira ba.
Misali, matsin lamba na bawul ɗin bai kai matsin lambar gwajin tsarin ba; bututun reshen ruwan ciyarwa yana ɗaukarbawul ɗin ƙofaIdan diamita na bututun bai kai ko daidai da 50mm ba; bututun tsotsa famfon wuta yana ɗaukar bawul ɗin malam buɗe ido.
Sakamakon: yana shafar buɗewa da rufewar bawul ɗin da aka saba yi da kuma daidaita juriya, matsin lamba da sauran ayyuka. Ko da kuwa yana haifar da aikin tsarin, lalacewar bawul ɗin dole ne a gyara ta.
Matakai: Ka saba da iyakokin amfani da bawuloli daban-daban, sannan ka zaɓi takamaiman bayanai da samfuran bawuloli bisa ga buƙatun ƙira. Matsi na musamman na bawul ɗin zai cika buƙatun matsin lambar gwajin tsarin.
6. Juyawar bawul
Sakamako:bawul ɗin duba, bawul ɗin rage matsi da sauran bawuloli suna da alkibla, idan aka shigar da shi a juye, bawul ɗin matsi zai shafi tasirin sabis da rayuwa; bawul ɗin rage matsi ba ya aiki kwata-kwata, bawul ɗin duba ma zai haifar da haɗari.
Ma'auni: bawul ɗin gaba ɗaya, tare da alamar alkibla a jikin bawul ɗin; idan ba haka ba, ya kamata a gane shi daidai bisa ga ƙa'idar aiki na bawul ɗin. Bai kamata a juya bawul ɗin ƙofar ba (wato, ƙafafun hannu a ƙasa), in ba haka ba zai sa matsakaici ya riƙe a cikin sararin murfin na dogon lokaci, mai sauƙin lalata bawul ɗin, kuma yana da matukar wahala a maye gurbin abin cikawa. Bawul ɗin ƙofar tushe masu tasowa ba sa shigar da su a ƙarƙashin ƙasa, in ba haka ba suna lalata bawul ɗin da aka fallasa saboda danshi.Bawul ɗin duba lilo, shigarwa don tabbatar da cewa matakin shaft ɗin fil ɗin ya yi daidai, don haka mai sassauƙa.
Lokacin Saƙo: Disamba-05-2023
