• kai_banner_02.jpg

Hanyar gwajin matsin lamba don bawuloli na masana'antu.

 

Kafin a shigar da bawul ɗin, ya kamata a yi gwajin ƙarfin bawul da gwajin rufe bawul a kan bencin gwajin hydraulic na bawul ɗin. Ya kamata a duba kashi 20% na bawul ɗin ƙarancin matsi bazuwar, kuma a duba kashi 100% idan ba su cancanta ba; ya kamata a duba kashi 100% na bawul ɗin matsakaici da mai ƙarfi. Kayayyakin da aka fi amfani da su don gwajin matsin lamba na bawul sune ruwa, mai, iska, tururi, nitrogen, da sauransu. Hanyoyin gwajin matsin lamba na bawul ɗin masana'antu gami da bawul ɗin iska sune kamar haka:

Hanyar gwajin matsin lamba na bawul ɗin malam buɗe ido

Gwajin ƙarfi na bawul ɗin malam buɗe ido na iska iri ɗaya ne da na bawul ɗin duniya. A cikin gwajin aikin rufewa na bawul ɗin malam buɗe ido, ya kamata a gabatar da maganin gwajin daga ƙarshen kwararar malam buɗe ido, a buɗe farantin malam buɗe ido, a rufe ɗayan ƙarshen, kuma matsin lamba na allura ya kamata ya kai ƙimar da aka ƙayyade; bayan an tabbatar da cewa babu ɓuɓɓuga a wurin marufi da sauran hatimai, a rufe farantin malam buɗe ido, a buɗe ɗayan ƙarshen, sannan a duba bawul ɗin malam buɗe ido. Babu wani ɓuɓɓuga a hatimin farantin da ya cancanta. Ba za a iya gwada bawul ɗin malam buɗe ido da ake amfani da shi don daidaita kwararar ba don aikin rufewa.

Hanyar gwajin matsi na bawul ɗin duba

Duba yanayin gwajin bawul: axis na faifan bawul ɗin duba ɗagawa yana cikin matsayi daidai da kwance; axis na tashar bawul ɗin duba juyawa da axis na diski suna cikin matsayi kusan daidai da layin kwance.

A lokacin gwajin ƙarfi, ana gabatar da hanyar gwajin daga shigarwa zuwa ƙimar da aka ƙayyade, kuma ɗayan ƙarshen an rufe shi, kuma ya cancanci ganin cewa jikin bawul da murfin bawul ba su da wani ɓuɓɓuga.

A cikin gwajin rufewa, ana gabatar da hanyar gwajin daga ƙarshen fitarwa, kuma ana duba saman rufewa a ƙarshen shigarwa, kuma babu wani ɗigon ruwa a wurin shiryawa da gasket da aka cancanta.

Hanyar gwajin matsi na bawul ɗin ƙofar

Gwajin ƙarfi na bawul ɗin ƙofar iri ɗaya ne da na bawul ɗin duniya. Akwai hanyoyi guda biyu don gwajin matsewa na bawul ɗin ƙofar.

Buɗe ƙofar don sa matsin lamba a cikin bawul ɗin ya tashi zuwa ƙimar da aka ƙayyade; sannan rufe ƙofar, cire bawul ɗin ƙofar nan da nan, duba ko akwai ɓuɓɓuga a hatimin a ɓangarorin biyu na ƙofar, ko kuma a saka maganin gwaji kai tsaye a cikin toshewar murfin bawul ɗin zuwa ƙimar da aka ƙayyade, duba hatimin a ɓangarorin biyu na ƙofar. Hanyar da ke sama ana kiranta gwajin matsin lamba na matsakaici. Bai kamata a yi amfani da wannan hanyar don gwaje-gwajen rufewa akan bawul ɗin ƙofar da diamita na asali ƙasa da DN32mm ba.

Wata hanya kuma ita ce a buɗe ƙofar don sa matsin lamba na gwajin bawul ya tashi zuwa ƙimar da aka ƙayyade; sannan a rufe ƙofar, a buɗe ƙarshen farantin makafi ɗaya, sannan a duba ko saman rufewar yana zubar da ruwa. Sannan a juya baya a sake maimaita gwajin da ke sama har sai ya cancanta.

Za a yi gwajin matsewa na marufi da gasket na bawul ɗin ƙofar iska kafin gwajin matsewa na ƙofar.

Hanyar gwajin matsi na bawul ɗin rage matsin lamba

Gwajin ƙarfi na bawul ɗin rage matsin lamba gabaɗaya ana haɗa shi bayan gwajin yanki ɗaya, kuma ana iya gwada shi bayan haɗawa. Tsawon lokacin gwajin ƙarfi: minti 1 don DN <50mm; fiye da minti 2 don DN65150mm; fiye da minti 3 don DN> 150mm.

Bayan an haɗa bellows da sassan, sai a shafa matsi mafi girma sau 1.5 na bawul ɗin rage matsi, sannan a yi gwajin ƙarfi da iska.

Za a gudanar da gwajin hana iska bisa ga ainihin yanayin aiki. Lokacin gwaji da iska ko ruwa, gwada sau 1.1 na matsin lamba na asali; lokacin gwaji da tururi, yi amfani da matsakaicin matsin lamba na aiki da aka yarda a ƙarƙashin zafin aiki. Ana buƙatar bambanci tsakanin matsin lamba na shiga da matsin lamba na fita kada ya zama ƙasa da 0.2MPa. Hanyar gwaji ita ce: bayan an daidaita matsin lamba na shiga, a hankali daidaita sukurori na daidaitawa na bawul ɗin, don matsin lamba na fita zai iya canzawa cikin nutsuwa da ci gaba a cikin kewayon matsakaicin da mafi ƙarancin ƙima, ba tare da tsayawa ko matsewa ba. Don bawul ɗin rage matsin lamba na tururi, lokacin da aka daidaita matsin lamba na shiga, bawul ɗin yana rufe bayan an rufe bawul ɗin, kuma matsin lamba na fita shine mafi girma da mafi ƙanƙanta ƙima. A cikin mintuna 2, ƙaruwar matsin lamba na fita yakamata ya cika buƙatun a cikin Tebur 4.176-22. A lokaci guda, bututun da ke bayan bawul ɗin ya kamata ya zama Girman ya dace da buƙatun a cikin Tebur 4.18 don cancanta; don bawuloli masu rage matsin lamba na ruwa da iska, lokacin da aka saita matsin lamba na shiga kuma matsin lamba na fita sifili ne, bawul ɗin rage matsin lamba zai rufe don gwajin matsewa, kuma babu wani zubewa cikin mintuna 2 da aka cancanta.

Hanyar gwajin matsi don bawul ɗin duniya da bawul ɗin maƙura

Don gwajin ƙarfi na bawul ɗin duniya da bawul ɗin matsi, yawanci ana sanya bawul ɗin da aka haɗa a cikin firam ɗin gwajin matsi, ana buɗe faifan bawul, ana allurar matsakaici zuwa ƙimar da aka ƙayyade, kuma ana duba jikin bawul da murfin bawul don gumi da ɓuɓɓuga. Haka kuma ana iya yin gwajin ƙarfi akan yanki ɗaya. Gwajin matsi yana kan bawul ɗin rufewa ne kawai. A lokacin gwajin, tushen bawul ɗin bawul ɗin duniya yana cikin yanayi a tsaye, ana buɗe faifan bawul ɗin, ana gabatar da matsakaici daga ƙasan faifan bawul zuwa ƙimar da aka ƙayyade, kuma ana duba marufi da gasket; bayan cin nasarar gwajin, ana rufe faifan bawul ɗin, kuma ana buɗe ɗayan ƙarshen don duba ko akwai ɓuɓɓuga. Idan za a yi gwajin ƙarfi da matsi na bawul ɗin, ana iya yin gwajin ƙarfi da farko, sannan a rage matsin zuwa ƙimar da aka ƙayyade na gwajin matsi, kuma ana duba marufi da gasket; sannan a rufe faifan bawul ɗin, kuma ana buɗe ƙarshen fita don duba ko saman rufewa yana ɓuɓɓuga.

Hanyar gwajin matsin lamba na bawul ɗin ƙwallo

Ya kamata a yi gwajin ƙarfi na bawul ɗin ƙwallon da ke numfashi a cikin yanayin buɗewar bawul ɗin ƙwallon rabi-rabi.

Gwajin rufe bawul ɗin ƙwallon da ke shawagi: sanya bawul ɗin a cikin yanayin buɗewa rabin-buɗe, gabatar da yanayin gwajin a ƙarshen ɗaya, sannan rufe ɗayan ƙarshen; juya ƙwallon sau da yawa, buɗe ƙarshen rufewa lokacin da bawul ɗin yake cikin yanayin rufewa, kuma duba aikin rufewa a wurin marufi da gasket a lokaci guda. Bai kamata a sami ɓuya ba. Sannan ana shigar da yanayin gwajin daga ɗayan ƙarshen kuma ana maimaita gwajin da ke sama.

Gwajin rufewa na bawul ɗin ƙwallon da aka gyara: kafin gwajin, juya ƙwallon sau da yawa ba tare da kaya ba, bawul ɗin ƙwallon da aka gyara yana cikin yanayin rufewa, kuma ana gabatar da matsakaicin gwajin daga gefe ɗaya zuwa ƙimar da aka ƙayyade; ana duba aikin rufewa na ƙarshen gabatarwa da ma'aunin matsin lamba, kuma daidaiton ma'aunin matsin lamba shine 0 .5 zuwa 1, kewayon shine sau 1.6 matsin lamba na gwaji. A cikin lokacin da aka ƙayyade, idan babu wani abin da ke haifar da raguwar matsin lamba, ya cancanta; sannan a gabatar da matsakaicin gwajin daga ɗayan ƙarshen, kuma a maimaita gwajin da ke sama. Sannan, sanya bawul ɗin a cikin yanayin buɗewa rabin-buɗe, rufe ƙarshen biyu, kuma cika ramin ciki da matsakaici. Duba marufi da gasket a ƙarƙashin matsin lamba na gwaji, kuma dole ne babu ɓuɓɓuga.

Za a gwada bawul ɗin ƙwallon mai hanyoyi uku don tabbatar da matsewa a kowane matsayi.


Lokacin Saƙo: Maris-02-2022