Menene tsatsabawuloli na malam buɗe ido?
Yawanci ana fahimtar lalata bawuloli na malam buɗe ido a matsayin lalacewar kayan ƙarfe na bawul ɗin a ƙarƙashin tasirin sinadarai ko muhallin lantarki. Tunda abin da ke faruwa na "lalata" yana faruwa ne a cikin hulɗar bazata tsakanin ƙarfe da muhallin da ke kewaye, yadda za a ware ƙarfe daga muhallin da ke kewaye ko amfani da ƙarin kayan roba marasa ƙarfe shine babban abin da ke hana tsatsa. Jikinbawul ɗin malam buɗe ido(gami da murfin bawul) yana ɗaukar mafi yawan nauyin bawul ɗin kuma yana haɗuwa akai-akai da matsakaici, don haka sau da yawa ana zaɓar bawul ɗin malam buɗe ido daga kayan jiki.
Akwai nau'i biyu kawai na tsatsa jikin bawulbawuloli na malam buɗe ido, wato tsatsa ta sinadarai da kuma tsatsa ta lantarki. Ana ƙayyade yawan tsatsa ta ta hanyar zafin jiki, matsin lamba, halayen sinadarai na matsakaici, da kuma juriyar tsatsa ta kayan jikin bawul. Ana iya raba ƙimar tsatsa zuwa matakai shida:
1. Cikakken juriya ga tsatsa: ƙimar tsatsa ba ta wuce 0.001 mm/shekara ba;
2. Juriyar tsatsa mai tsanani: ƙimar tsatsa 0.001-0.01 mm/shekara;
3. Juriyar tsatsa: ƙimar tsatsa 0.01-0.1 mm/shekara;
4. Babban juriya ga tsatsa: ƙimar tsatsa 0.1-1.0 mm/shekara;
5. Rashin juriya ga tsatsa: ƙimar tsatsa 1.0-10 mm/shekara;
6. Juriyar rashin tsatsa: ƙimar tsatsa ta fi 10 mm/shekara.
Yadda ake hana tsatsabawuloli na malam buɗe ido?
Maganin hana tsatsa na jikin bawul ɗin malam buɗe ido galibi ya faru ne saboda zaɓin kayan da ya dace. Duk da cewa bayanai kan hana tsatsa yana da wadata sosai, ba abu ne mai sauƙi a zaɓi wanda ya dace ba, saboda matsalar tsatsa tana da sarkakiya sosai, misali, sulfuric acid yana lalata ƙarfe sosai lokacin da yawan ya yi ƙasa, kuma lokacin da yawan ya yi yawa, yana sa ƙarfe ya samar da fim ɗin passivation, wanda zai iya hana tsatsa; Ana nuna cewa hydrogen yana lalata ƙarfe sosai a yanayin zafi da matsin lamba mai yawa, kuma aikin tsatsa na iskar chlorine ba shi da girma idan ya bushe, amma aikin tsatsa yana da ƙarfi sosai lokacin da akwai ɗan danshi, kuma ba za a iya amfani da kayan da yawa ba. Wahalar zaɓar kayan jikin bawul ita ce ba za mu iya la'akari da matsalolin tsatsa kawai ba, har ma mu yi la'akari da abubuwa kamar matsin lamba da juriyar zafin jiki, ko yana da ma'ana a fannin tattalin arziki, da kuma ko yana da sauƙin siya. Don haka dole ne ku yi hankali.
1. Na biyu shine a ɗauki matakan layi, kamar gubar, aluminum, robobi na injiniya, roba ta halitta da kuma robar roba daban-daban. Idan yanayin matsakaici ya ba da dama, wannan hanya ce ta adana kuɗi.
2. Abu na uku, idan matsin lamba da zafin jiki ba su yi yawa ba, babban kayan da ke cikin bawul ɗin malam buɗe ido mai layi da fluorine na iya zama mai tasiri sosai wajen hana tsatsa.
3. Bugu da ƙari, saman waje na jikin bawul ɗin ma yana lalacewa ta hanyar yanayi, kuma kayan ƙarfe na ductile galibi suna da kariya ta hanyar amfani da nickel plating.
Nan ba da jimawa ba TWS za ta ƙaddamar da sabon layin samfurin hana lalata, wanda ya ƙunshi cikakken hanyoyin magance matsalolin bawul kamarbawuloli na malam buɗe ido, bawuloli na ƙofa, duba bawulolida kuma bawuloli na ballda sauransuWannan jerin samfuran yana amfani da fasahar juriya ga tsatsa da hanyoyin magance kayan aiki na musamman don kiyaye kyakkyawan aikin rufewa da kwanciyar hankali a cikin mawuyacin yanayi na aiki. Mun himmatu wajen samar wa abokan ciniki samfuran bawul ɗin masana'antu masu ɗorewa, yana ƙara tsawon rayuwar kayan aiki sosai, yana rage farashin gyara a duk tsawon rayuwatsawon lokacisake zagayowar, da kuma taimaka wa abokan ciniki su cimma matsaya mafi girma game da siyayya.
Lokacin Saƙo: Agusta-04-2025
