Saboda aikin sinadarin rufewa na katsewa da haɗawa, daidaitawa da rarrabawa, rabawa da haɗa hanyoyin sadarwa a cikin hanyar bawul, saman rufewa sau da yawa yana fuskantar tsatsa, yashewa, da lalacewa ta hanyar kafofin watsa labarai, wanda hakan ke sa shi ya zama mai sauƙin lalacewa.
Kalmomi Masu Muhimmanci:saman rufewa; lalata; lalata; lalacewa
Akwai dalilai guda biyu da suka haifar da lalacewar saman rufewa: lalacewar ɗan adam da lalacewar halitta. Lalacewar ɗan adam tana faruwa ne sakamakon abubuwa kamar rashin ƙira, masana'anta, zaɓin kayan aiki, shigarwa mara kyau, rashin amfani da kyau, da kulawa. Lalacewar halitta ita ce lalacewa da yagewar yanayin aiki na yau da kullun na bawul kuma yana faruwa ne sakamakon tsatsa da lalacewar saman rufewa da kafofin watsa labarai ke yi.
Za a iya taƙaita dalilan lalacewar saman rufewa kamar haka:
Rashin ingancin injinan saman rufewa: Wannan galibi yana bayyana ne a cikin lahani kamar tsagewa, ramuka, da abubuwan da ke cikin saman rufewa. Wannan yana faruwa ne sakamakon zaɓin da bai dace ba na walda da ma'aunin kula da zafi, da kuma rashin aiki mai kyau yayin walda da maganin zafi. Taurin saman rufewa ya yi yawa ko ƙasa da haka saboda zaɓin kayan da bai dace ba ko kuma maganin zafi mara kyau. Taurin saman rufewa mara daidai da rashin juriya ga tsatsa ya faru ne galibi saboda hura ƙarfen da ke ƙarƙashinsa a saman yayin aikin walda, wanda ke rage yawan sinadarin ƙarfe na saman rufewa. Tabbas, akwai matsalolin ƙira a wannan fanni.
Lalacewar da aka samu sakamakon zaɓi da aiki mara kyau: Wannan galibi yana bayyana ne a cikin gazawar zaɓibawuls bisa ga yanayin aiki, amfani da bawul ɗin rufewa a matsayin bawul mai matsewa, wanda ke haifar da matsin lamba mai yawa yayin rufewa, rufewa cikin sauri, ko rufewa mara cika, wanda ke haifar da zaizayar ƙasa da lalacewa a saman rufewa. Shigarwa mara kyau da rashin kulawa mai kyau yana haifar da aiki mara kyau na saman rufewa, wanda ke haifar dabawuldon yin aiki tare da rashin lafiya da kuma lalata saman rufewa da wuri.
Tsatsar sinadarai ta hanyar ma'aunin: Ma'aunin da ke kewaye da ma'aunin ma'aunin yana yin tasiri ta hanyar sinadarai ga ma'aunin ma'aunin ba tare da samar da wutar lantarki ba, yana lalata saman ma'aunin. Tsatsar lantarki, hulɗa tsakanin saman ma'aunin ...bawuljiki, da kuma bambance-bambancen da ke cikin yawan iskar oxygen da ke cikin tsakiyar, duk suna haifar da bambance-bambance masu yuwuwa, suna haifar da tsatsa ta lantarki da kuma lalata saman rufewar gefen anode.
Lalacewar madaurin: Wannan sakamakon lalacewa, zaizayar ƙasa, da kuma cavitation na saman rufewa lokacin da madaurin ke gudana. A wani lokaci, ƙananan barbashi masu iyo a cikin madaurin suna karo da saman rufewa, suna haifar da lalacewa ta gida. Madaurin da ke gudana mai sauri yana lalata saman rufewa kai tsaye, yana haifar da lalacewa ta gida. Lokacin da madaurin ya haɗu kuma ya ɗan yi tururi, kumfa yana fashewa kuma yana shafar saman rufewa, yana haifar da lalacewa ta gida. Haɗin zaizayar ƙasa da tsatsa na sinadarai na madaurin yana lalata saman rufewa sosai.
Lalacewar inji: Za a yi karce, a yi karo, sannan a matse saman rufewa yayin buɗewa da rufewa. Kwayoyin halitta tsakanin saman rufewa guda biyu suna ratsa juna a ƙarƙashin zafi mai yawa da matsin lamba, suna haifar da wani yanayi na mannewa. Lokacin da saman rufewa guda biyu suka motsa dangane da juna, wurin mannewa yana iya wargajewa cikin sauƙi. Mafi girman kauri na saman rufewa, da alama wannan lamari zai faru. Lokacin da aka rufe bawul ɗin, faifan bawul ɗin zai yi karo da matse saman rufewa, yana haifar da lalacewa ko shiga cikin farfajiyar rufewa.
Lalacewar gajiya: Ana iya amfani da saman rufewa a matsayin wani abu daban yayin amfani da shi na dogon lokaci, wanda hakan ke haifar da gajiya da kuma haifar da tsagewa da kuma wargazawa. Roba da filastik suna iya tsufa bayan amfani da su na dogon lokaci, wanda ke haifar da raguwar aiki. Daga nazarin abubuwan da ke sama na lalacewar saman rufewa, za a iya ganin cewa domin inganta inganci da tsawon rayuwar saman rufewa, dole ne a zaɓi kayan saman rufewa masu dacewa, tsarin rufewa mai ma'ana, da hanyoyin sarrafawa.
Bawul ɗin TWS galibi yana aikibawul ɗin malam buɗe ido na roba, Bawul ɗin ƙofa, Na'urar tace Y, daidaita bawul, Bawul ɗin duba Wafe, da sauransu.
Lokacin Saƙo: Mayu-13-2023
