Akwai nau'ikan bawuloli na malam buɗe ido da yawa, kuma akwai hanyoyi da yawa na rarrabawa.
1. Rarrabawa ta hanyar tsari
(1)bawul ɗin malam buɗe ido mai ma'ana; (2) bawul ɗin malam buɗe ido mai kusurwa ɗaya; (3) bawul ɗin malam buɗe ido mai kusurwa biyubawul ɗin malam buɗe ido mai ban mamaki; (4) bawul ɗin malam buɗe ido mai kusurwa uku
2. Rarrabawa bisa ga kayan saman rufewa
(1) Bawul ɗin malam buɗe ido mai jurewa
(2) Bawul ɗin malam buɗe ido mai tauri irin na ƙarfe. An haɗa haɗin mannewa da abu mai tauri daga ƙarfe zuwa abu mai tauri.
3. Rarrabawa ta hanyar siffa mai rufewa
(1) Bawul ɗin malam buɗe ido da aka tilasta rufewa.
(2) Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsi. Matsin hatimin yana samuwa ne ta hanyar abin rufewa mai laushi da ke kan kujera ko faranti.
(3) Bawul ɗin malam buɗe ido mai rufewa ta atomatik. Matsakaicin matsin lamba yana samar da matsin lamba na musamman na hatimin ta atomatik.
4. Rarrabawa ta hanyar matsin lamba na aiki
(1) Bawul ɗin malam buɗe ido. Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsin aiki ƙasa da yanayin da aka saba.
(2) Bawul ɗin malam buɗe ido mai ƙarancin matsin lamba. Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsin lamba na PN≤1.6MPa.
(3) Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsakaicin matsin lamba. Matsi na PN na asali shine bawul ɗin malam buɗe ido na 2.5∽6.4MPa.
(4) Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsin lamba mai yawa. Matsi na PN shine bawul ɗin malam buɗe ido na 10.0∽80.OMPa.
(5) Bawul ɗin malam buɗe ido mai matuƙar matsi. Bawul ɗin malam buɗe ido mai matsin lamba na PN <100MPa.
5. Rarrabawa ta hanyar yanayin haɗi
(1)Wafer malam buɗe ido bawul
(2) Bawul ɗin malam buɗe ido na flange
(3) Bawul ɗin malam buɗe ido na Lug
(4) Bawul ɗin malam buɗe ido da aka haɗa
Bawul ɗin Butterfly mai daidaitawa wani nau'in bawul ne wanda ke buɗewa da rufewa da farantin malam buɗe ido mai zagaye kuma yana buɗewa, rufewa da daidaita tashar ruwa tare da juyawar tushen bawul. Ana sanya farantin malam buɗe ido na bawul ɗin malam buɗe ido a cikin alkiblar diamita na bututun. A cikin tashar silinda ta jikin bawul ɗin malam buɗe ido, farantin malam buɗe ido na diski yana juyawa a kusa da axis, kuma kusurwar juyawa tana tsakanin 0 da 90. Lokacin da juyawar ta kai 90, bawul ɗin yana buɗe gaba ɗaya.
Muhimman abubuwan gini da shigarwa
1) Matsayin shigarwa, tsayi, alkiblar shigo da kaya da fitarwa dole ne ta cika buƙatun ƙira, kuma haɗin ya kamata ya kasance mai ƙarfi da ƙarfi.
2) Riƙon dukkan nau'ikan bawuloli na hannu da aka sanya a kan bututun kariya na zafi bai kamata ya kasance ƙasa ba.
3) Dole ne a duba bawul ɗin a waje kafin a shigar da shi, kuma farantin sunan bawul ɗin zai cika tanadin da aka yi wa ƙa'idar ƙasa ta yanzu "General Valve Mark" GB 12220. Ga bawul ɗin da matsin lamba ya fi 1.0 MPa kuma aka yanke babban bututu, za a gudanar da gwaje-gwajen ƙarfi da aiki mai tsauri kafin a shigar da su kuma za a yi amfani da su bayan an cancanta. A cikin gwajin ƙarfi, matsin lambar gwajin sau 1.5 na matsin lamba na asali, kuma tsawon lokacin ba zai gaza minti 5 ba. Ya kamata a daidaita harsashin bawul da marufi ba tare da zubewa ba. Don gwajin matsewa, matsin lambar gwajin sau 1.1 na matsin lamba na asali; matsin lambar gwajin zai cika ƙa'idar GB 50243 na tsawon lokacin gwajin, kuma saman hatimin bawul ɗin ya cancanta.
Zaɓin samfur na mahimman abubuwan
1. Babban sigogin sarrafawa na bawul ɗin malam buɗe ido sune ƙayyadaddun bayanai da girma.
2. Bawul ɗin malam buɗe ido bawul ne na iska na faranti ɗaya, tsarinsa mai sauƙi, sauƙin sarrafawa, ƙarancin farashi, aiki mai sauƙi, amma daidaiton daidaitawa bai yi kyau ba, ya dace kawai da tsarin iska da sanyaya iska don sauyawa ko daidaitawa mai kauri na lokacin.
3. Ana iya yin aiki da hannu, lantarki ko zip, ana iya gyara shi a kowane kusurwar kewayon 90.
4. Saboda farantin bawul ɗaya na axial guda ɗaya, ƙarfin ɗaukar kaya yana da iyaka, a cikin yanayin babban bambancin matsi, babban saurin kwarara lokacin da rayuwar sabis na bawul ɗin ta yi gajeru. Bawul ɗin yana da nau'in rufewa da nau'in yau da kullun, rufi da rashin rufi.
5. Bawul ɗin malam buɗe ido na lantarki yana da ikon sarrafa nau'i biyu kawai, mai kunna wutar lantarki iri ɗaya ne da bawul ɗin ganye da yawa.
Lokacin Saƙo: Oktoba-26-2023

