Bawuloli na ƙofa na yau da kullun galibi suna nufin bawuloli na ƙofa masu tauri. Wannan labarin ya yi cikakken nazari kan bambanci tsakanin bawuloli na ƙofa masu laushi da bawuloli na ƙofa na yau da kullun. Idan kun gamsu da amsar, don Allah ku ba VTON babban yatsa.
A taƙaice dai, bawuloli masu laushi na ƙofa masu lanƙwasa su ne hatimin da ke tsakanin ƙarfe da waɗanda ba ƙarfe ba, kamar nailan\tetrafluoroethylene, kuma bawuloli masu tauri na ƙofa su ne hatimin da ke tsakanin ƙarfe da ƙarfe;
Bawuloli masu laushi da kuma bawuloli masu tauri suna nufin kayan rufewa na wurin zama na bawuloli. Ana yin hatimin tauri daidai da kayan wurin zama na bawuloli don tabbatar da daidaiton da ya dace da tsakiyar bawuloli (ƙwallo), gabaɗaya bakin ƙarfe da tagulla. Hatimin tauri yana nufin kayan rufewa da aka sanya a cikin wurin zama na bawuloli a matsayin kayan da ba na ƙarfe ba. Saboda kayan hatimin tauri suna da ɗan sassauci, buƙatun daidaiton sarrafawa sun yi ƙasa da hatimin tauri. Muna komawa ga halayen VTON don bayyana bambanci tsakanin bawuloli masu laushi da aka shigo da su da bawuloli masu tauri da bawuloli masu tauri da aka shigo da su.
1. Kayan rufewa
1. Kayan rufewa na biyu sun bambanta.Bawuloli masu laushi na ƙofagalibi ana yin su ne da roba ko polytetrafluoroethylene. Ana yin bawuloli masu tauri da ƙarfe kamar bakin ƙarfe.
2. Hatimin laushi: An yi hatimin da kayan ƙarfe a gefe ɗaya da kuma kayan roba marasa ƙarfe a ɗayan gefen, wanda ake kira "hatimin laushi". Wannan nau'in hatimin yana da kyakkyawan aikin hatimin, amma ba ya jure wa zafin jiki mai yawa, yana da sauƙin sawa, kuma yana da ƙarancin halayen injiniya. Misali: robar ƙarfe; tetrafluoroethylene na ƙarfe, da sauransu. Misali, hatimin kujera mai roba da aka shigo da shi daga waje.bawul ɗin ƙofaAna amfani da e na VTON gabaɗaya a zafin da bai wuce 100℃ ba, kuma galibi ana amfani da shi don ruwan zafin ɗaki.
3. Hatimin tauri: An yi hatimin da kayan ƙarfe ko wasu kayan tauri a ɓangarorin biyu, wanda ake kira "hatimin tauri". Wannan nau'in hatimin ba shi da aikin hatimin sosai, amma yana jure wa yanayin zafi mai yawa, lalacewa kuma yana da kyawawan halaye na injiniya. Misali: ƙarfe; jan ƙarfe; graphite na ƙarfe; ƙarfe mai ƙarfe; (ƙarfe a nan kuma ana iya yin ƙarfe da aka yi da siminti, ƙarfe mai siminti, ƙarfe mai ƙarfe kuma ana iya yin shi da siminti, ƙarfe mai feshi). Misali, ana iya amfani da bawul ɗin ƙofar bakin ƙarfe na VTON da aka shigo da shi don tururi, iskar gas, mai da ruwa, da sauransu.
2. Fasahar gini
Yanayin aikin masana'antar injina yana da sarkakiya, da yawa daga cikinsu suna da ƙarancin zafin jiki da ƙarancin matsin lamba, tare da babban juriya da ƙarfin lalata na tsakiyar. Yanzu fasahar ta inganta, ta yadda aka inganta bawuloli masu tauri da aka rufe sosai.
Ya kamata a yi la'akari da dangantakar tauri tsakanin karafa. A gaskiya ma, bawul ɗin ƙofar da aka rufe da tauri iri ɗaya ne da wanda aka rufe da tauri domin hatimi ne tsakanin karafa. Ana buƙatar a taurare jikin bawul ɗin, kuma dole ne a niƙa farantin bawul ɗin da wurin zama na bawul ɗin akai-akai don cimma hatimi. Zagayen samar da bawul ɗin ƙofar da aka rufe da tauri yana da tsawo.
3. Amfani da sharuɗɗa
Tasirin rufewa Hatimin laushi na iya cimma sifili na ɓuya, yayin da hatimin tauri na iya zama babba ko ƙasa bisa ga buƙatu;
Ya kamata hatimin laushi ya kasance mai hana wuta, kuma zai faru a yanayin zafi mai yawa, yayin da hatimin tauri ba zai zube ba. Ana iya amfani da hatimin tauri na bawul ɗin rufewa na gaggawa a ƙarƙashin matsin lamba mai yawa, yayin da hatimin tauri ba za a iya amfani da shi ba. A wannan lokacin, ana buƙatar bawul ɗin ƙofar VTON mai tauri.
Bai kamata a yi amfani da hatimin laushi a kan wasu hanyoyin lalata ba, kuma ana iya amfani da hatimin tauri;
4. Yanayin aiki
Hatimin tauri na iya zama babba ko ƙasa bisa ga buƙatu; hatimin tauri dole ne ya kasance mai jure wuta, kuma hatimin tauri na iya samun hatimin tauri mai yawa. Domin a yanayin zafi mai ƙarancin zafi, hatimin tauri zai zube, yayin da hatimin tauri ba ya samun wannan matsala; hatimin tauri gabaɗaya zai iya jure matsin lamba mai yawa, yayin da hatimin tauri ba zai iya ba. Misali, bawulan ƙofar ƙarfe na VTON da aka shigo da su suna amfani da hatimin tauri, kuma matsin zai iya kaiwa 32Mpa ko 2500LB; ba za a iya amfani da hatimin tauri a wasu wurare ba saboda kwararar matsakaici, kamar wasu kafofin watsa labarai masu lalata); a ƙarshe, bawulan hatimin tauri gabaɗaya sun fi tsada fiye da hatimin tauri. Dangane da ginin, bambancin da ke tsakanin su biyun ba shi da girma, babban bambanci shine wurin zama na bawul, hatimin tauri ba ƙarfe ba ne, kuma hatimin tauri ƙarfe ne.
V. Zaɓin kayan aiki
Zaɓin hatimin laushi da tauribawuloli na ƙofagalibi ya dogara ne akan matsakaicin tsari, zafin jiki da matsin lamba. Gabaɗaya, idan matsakaiciyar ta ƙunshi barbashi masu tauri ko kuma ta lalace ko kuma zafin ya fi digiri 200, ya fi kyau a yi amfani da hatimin tauri. Misali, tururi mai zafi sosai yawanci yana kusa da 180-350℃, don haka dole ne a zaɓi bawul ɗin ƙofar hatimi mai tauri.
6. Bambanci a farashi da farashi
Don irin wannan ma'aunin, matsin lamba da kayan, an shigo da shi da tauri.bawuloli na ƙofasun fi tsada fiye da bawuloli masu laushi da aka shigo da su daga waje; misali, bawuloli masu laushi da aka shigo da su daga VTON na DN100 sun fi tsada fiye da bawuloli masu laushi da aka shigo da su daga DN100; idan bawuloli masu laushi da bawuloli masu laushi da aka yi amfani da su duka za a iya amfani da su a ƙarƙashin yanayin aiki, idan ana la'akari da farashin, yi ƙoƙarin zaɓar bawuloli masu laushi da aka shigo da su daga waje.
7. Bambanci a rayuwar sabis
Hatimin laushi yana nufin cewa gefe ɗaya na hatimin an yi shi ne da wani abu mai ƙarancin tauri. Gabaɗaya, wurin zama mai laushi na hatimin an yi shi ne da kayan da ba na ƙarfe ba waɗanda ke da ƙarfi, tauri da juriya ga zafin jiki. Yana da kyakkyawan aikin hatimin kuma yana iya kaiwa ga babu ɓuya, amma rayuwarsa da daidaitawarsa ga zafin jiki ba su da kyau. Hatimin mai tauri an yi shi ne da ƙarfe kuma ba shi da aikin hatimin sosai, kodayake wasu masana'antun suna da'awar cewa ba za su iya kaiwa ga ɓuya ba.
Amfanin hatimin laushi shine kyakkyawan aikin hatimin rufewa, kuma rashin amfanin shine sauƙin tsufa, lalacewa da tsagewa, da kuma gajeren lokacin aiki. Hatimin mai tauri yana da tsawon rai na aiki, amma aikin hatiminsa bai yi kyau ba idan aka kwatanta da hatimin mai tauri. Waɗannan nau'ikan hatimin guda biyu na iya ƙarawa juna. Dangane da hatimin rufewa, hatimin mai tauri ya fi kyau, amma yanzu hatimin mai tauri ma zai iya biyan buƙatun da suka dace.
Hatimin laushi ba zai iya cika buƙatun tsarin wasu kayan lalata ba, amma hatimin tauri zai iya magance wannan matsalar!
Waɗannan nau'ikan hatimai guda biyu na iya ƙarawa juna ƙarfi. Dangane da hatimin hatimi, hatimin laushi ya fi kyau, amma yanzu hatimin hatimin mai tauri ma zai iya biyan buƙatun da suka dace!
Amfanin hatimin laushi shine kyakkyawan aikin hatimin, kuma rashin amfani shine sauƙin tsufa, lalacewa da tsagewa, da kuma ɗan gajeren lokacin aiki.
Hatimin tauri yana da tsawon rai, amma hatimin ya fi hatimin tauri muni.
Lokacin Saƙo: Disamba-14-2024
