Bawul ɗin malam buɗe idowani nau'in bawul ne, wanda aka sanya a kan bututu, wanda ake amfani da shi don sarrafa zagayawar matsakaici a cikin bututu. Bawul ɗin malam buɗe ido yana da tsari mai sauƙi, nauyi mai sauƙi, abubuwan da ke cikin na'urar watsawa, jikin bawul, farantin bawul, sandar bawul, wurin zama na bawul da sauransu.Kuma ya haɗa daWafer Butterfly bawul, Lug Butterfly Valve da Double Flange Butterfly Valve.Idan aka kwatanta da sauran nau'ikan bawuloli, bawul ɗin malam buɗe ido yana da ƙaramin lokacin buɗewa da rufewa, saurin sauyawa cikin sauri, kuma mafi kyawun tanadin aiki. Mafi kyawun aiki shine bawul ɗin malam buɗe ido da hannu.
Sashen buɗewa da rufewa na bawul ɗin malam buɗewa faranti ne mai siffar faifan faifai, wanda ke juyawa a kusa da tushen bawul ɗin a cikin jikin bawul ɗin. Yana juyawa 90 ne kawai don buɗe bawul ɗin malam buɗewa gaba ɗaya. Lokacin da bawul ɗin malam buɗewa ya buɗe gaba ɗaya, kauri na farantin malam buɗewa kawai shine juriyar kwararar matsakaici a cikin bututun, kuma juriyar kwararar ba ta da yawa.
Bawul ɗin malam buɗe ido yana da amfani sosai, kusan a cikin samarwarmu ta yau da kullun da rayuwarmu, zaku iya ganin siffar bawul ɗin malam buɗe ido. Gabaɗaya, bawul ɗin malam buɗe ido ya dace da kowane nau'in ruwa da wasu hanyoyin ruwa na zafin jiki da matsin lamba na yau da kullun, kamar bututun ruwa na gida, bututun ruwan wuta, bututun ruwa mai zagayawa, bututun najasa na iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido azaman sarrafa kwarara da daidaitawa; Bugu da ƙari, wasu foda, mai, bututun laka matsakaici suma sun dace da bawul ɗin malam buɗe ido; kuma ana iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido a bututun iska.
Idan aka kwatanta da sauran bawuloli, bawuloli na malam buɗe ido sun fi dacewa da bawuloli masu girman diamita, domin suna ƙanƙanta, masu sauƙi, masu sauƙi kuma masu rahusa a girmansu iri ɗaya da sauran nau'ikan bawuloli. Lokacin da diamita ya ƙara girma, fa'idar bawuloli na malam buɗe ido tana ƙara bayyana.
Ko da yake ana iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido don daidaita kwararar da ke cikin bututun, amma yawanci a cikin bututun ƙaramin diamita ba a cika amfani da bawul ɗin malam buɗe ido don daidaita kwararar ba, ɗaya saboda ba shi da sauƙin daidaitawa, ɗayan kuma saboda aikin rufe bawul ɗin malam buɗe ido da kuma daidaita kwararar guda ɗaya na bawul ɗin duniya, bawul ɗin ƙwallo, akwai wani gibi.
Bawul ɗin malam buɗe ido yana daRubber Zama Butterfly bawulda kuma hatimin tauriBawul, nau'ikan rufewa guda biyu daban-daban na amfani da bawul ɗin malam buɗe ido suma sun bambanta.Bawul ɗin Butterfly yana da nau'i biyu: bawul ɗin malam buɗe ido mai ma'ana da kuma bawul ɗin malam buɗe ido mai ma'anaBawul ɗin malam buɗe ido mai ban mamaki.
Bawul ɗin malam buɗe ido mai laushi yana da kyakkyawan aikin rufewa, amma ba ya jure wa yanayin zafi mai yawa da matsin lamba mai yawa, don haka gabaɗaya ana amfani da shi don ruwa, iska, mai da sauran hanyoyin acid da alkaline masu rauni.
Ana iya amfani da bawul ɗin malam buɗe ido mai tauri a yanayin zafi mai yawa da matsin lamba mai yawa, da kuma juriya ga tsatsa, wanda galibi ana amfani da shi a masana'antar sinadarai, narkewar sinadarai da sauran yanayin aiki masu rikitarwa.
Yanayin watsawa na bawul ɗin malam buɗe ido ba iri ɗaya bane, kuma amfani da shi ma ya bambanta. Yawanci, bawul ɗin malam buɗe ido da aka sanya tare da na'urar lantarki ko na'urar numfashi za a yi amfani da shi a wasu yanayi masu haɗari, kamar bututu mai tsayi, bututu mai guba da cutarwa, bawul ɗin malam buɗe ido da hannu bai dace da aiki da hannu ba, don haka ana buƙatar bawul ɗin malam buɗe ido na lantarki ko bawul ɗin malam buɗe ido na pneumatic.
Lokacin Saƙo: Janairu-18-2024


