• kai_banner_02.jpg

Menene bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar?

Bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar suna da wasu kamanceceniya a kamanni, kuma dukansu suna da aikin yanke bututun, don haka mutane kan yi mamakin, menene bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar?

Bawul ɗin duniya, bawul ɗin ƙofa,bawul ɗin malam buɗe ido, bawul ɗin duba da bawul ɗin ƙwallon ƙafa duk abubuwan sarrafawa ne masu mahimmanci a cikin tsarin bututun mai daban-daban. Kowane nau'in bawul ya bambanta a cikin kamanni, tsari har ma da amfani da shi. Amma bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar suna da wasu kamanceceniya a cikin siffar, kuma a lokaci guda suna da aikin yanke bututun, don haka za a sami abokai da yawa waɗanda ba su da hulɗa da bawul sosai za su rikitar da su biyun. A zahiri, idan ka duba da kyau, bambancin da ke tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar yana da girma sosai. Wannan labarin zai gabatar da bambanci tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar.

Bawul ɗin Ƙofa da kuma bawul ɗin Duniya

1. Ka'idar aiki daban-daban tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Idan aka buɗe kuma aka rufe bawul ɗin duniya, zai kunna tayoyin hannu, tayoyin hannu za su juya su ɗaga tare da sandar bawul, yayin da bawul ɗin ƙofar zai juya tayoyin hannu don ɗaga bawul ɗin, kuma matsayin tayoyin hannu da kanta ba ya canzawa.

TheBawul ɗin ƙofar da ke zaune ta robayana da yanayi biyu kacal: cikakken buɗewa ko cikakken rufewa tare da dogon lokacin buɗewa da rufewa; bugun motsi na bawul ɗin duniya ya fi ƙanƙanta, kuma ana iya ajiye farantin bawul ɗin a wani wuri don daidaita kwararar ruwa, yayin da bawul ɗin ƙofar za a iya yanke shi kawai ba tare da wasu ayyuka ba.

2. Bambancin aiki tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofar
Ana iya yanke bawul ɗin duniya a yi amfani da shi don daidaita kwararar ruwa. Juriyar ruwa na bawul ɗin duniya yana da girma, kuma yana da wuya a buɗe da rufewa, amma saboda farantin bawul ɗin ya yi gajere daga saman rufewa, don haka bugun buɗewa da rufewa ya yi gajere.

Bawul ɗin ƙofar BS5163 za a iya buɗe shi gaba ɗaya da rufe shi kawai. Idan aka buɗe shi gaba ɗaya, juriyar kwararar ruwa ta matsakaici a cikin hanyar jikin bawul ɗin kusan 0 ne, don haka buɗewa da rufe bawul ɗin ƙofar zai yi sauƙi sosai, amma ƙofar tana da nisa da saman rufewa, kuma lokacin buɗewa da rufewa yana da tsawo.

3. Bambancin shugabanci na kwararar shigarwa na bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Gudun bawul ɗin ƙofar da ke jurewa zuwa duka kwatancen yana da irin wannan tasiri, shigarwar ba ta da buƙatun alkiblar shigo da kaya da fitarwa, matsakaiciyar na iya gudana a duka kwatancen.

Bawul ɗin Ƙofar

Ana buƙatar a sanya bawul ɗin duniya daidai da alkiblar alamar kibiya ta jikin bawul. Akwai ƙa'ida bayyananna game da hanyar shiga da fita ta bawul ɗin duniya, kuma bawul ɗin "uku zuwa" ya tanadar da cewa ana amfani da alkiblar kwararar bawul ɗin tsayawa daga sama zuwa ƙasa.

4. Bambancin tsari tsakanin bawul ɗin duniya da bawul ɗin ƙofa
Tsarin bawul ɗin ƙofar zai fi rikitarwa fiye da bawul ɗin duniya. Tun daga bayyanar diamita ɗaya, bawul ɗin ƙofar ya kamata ya fi bawul ɗin duniya girma, kuma bawul ɗin duniya ya kamata ya fi bawul ɗin ƙofar tsayi. Bugu da ƙari, bawul ɗin ƙofar yana daTushen da ke TasowakumaTushen da ba ya tashi, bawul ɗin duniya ba ya yi.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-03-2023