Bawul ɗin ƙofakumabawul ɗin malam buɗe idobawuloli biyu ne da ake amfani da su sosai. Dukansu sun bambanta sosai dangane da tsarinsu da kuma amfani da hanyoyi, daidaitawa ga yanayin aiki, da sauransu. Wannan labarin zai taimaka wa masu amfani su fahimci bambanci tsakaninbawuloli na ƙofakumabawuloli na malam buɗe idozurfi sosai, don taimakawa masu amfani su zaɓi bawuloli mafi kyau.
Kafin a yi bayani game da bambancin da ke tsakaninbawul ɗin ƙofada kuma bawul ɗin malam buɗe ido, bari mu dubi ma'anonin biyu. Wataƙila daga ma'anar, za ku iya gano bambance-bambancen a hankali.
Bawuloli na ƙofa, kamar yadda sunan ya nuna, zai iya yanke hanyar da ke cikin bututun kamar ƙofa, wanda wani nau'in bawul ne da za mu yi amfani da shi a samarwa da rayuwa. Sashen buɗewa da rufewa nabawul ɗin ƙofaana kiransa farantin ƙofar. Ana amfani da farantin ƙofar don ɗaga motsi, kuma alkiblar motsinsa tana daidai da alkiblar kwararar ruwa a cikin bututun ruwa.bawul ɗin ƙofawani nau'in bawul ne na yankewa, wanda za'a iya kunna shi gaba ɗaya ko rufe shi kawai, kuma ba za a iya daidaita yawan kwararar ba.
Bawul ɗin malam buɗe ido, kamar yadda aka sani da bawul ɗin juyawa. Sashen buɗewa da rufewa farantin malam buɗe ido ne mai siffar faifan diski, wanda aka gyara a kan tushe kuma yana juyawa a kusa da sandar tushe don buɗewa da rufewa. Alkiblar motsi nabawul ɗin malam buɗe idoAna juya shi a inda yake kuma yana ɗaukar 90° kawai daga buɗewa gaba ɗaya zuwa rufewa gaba ɗaya. Bugu da ƙari, farantin malam buɗe ido na bawul ɗin malam buɗe ido da kansa ba shi da ikon rufe kansa. Ana buƙatar a sanya na'urar rage turbine a kan tushe. Tare da shi, bawul ɗin malam buɗe ido yana da ikon kulle kansa, kuma a lokaci guda, yana iya inganta aikin bawul ɗin malam buɗe ido.
Bayan fahimtar ma'anar kalmarbawul ɗin ƙofada bawul ɗin malam buɗe ido, bambanci tsakaninbawul ɗin ƙofakuma an gabatar da bawul ɗin malam buɗe ido a ƙasa:
1. Bambanci a cikin ikon motsi
Dangane da ma'anar saman, mun fahimci bambanci tsakanin alkibla da yanayin motsi nabawul ɗin ƙofada kuma bawul ɗin malam buɗe ido. Bugu da ƙari, saboda bawul ɗin ƙofar za a iya kunnawa da rufewa gaba ɗaya ne kawai, juriyar kwararar bawul ɗin ƙofar ya fi ƙanƙanta idan an buɗe shi gaba ɗaya; yayin dabawul ɗin malam buɗe idoa buɗe yake gaba ɗaya, kuma kauri nabawul ɗin malam buɗe idoyana da juriya ga hanyar zagayawa. Bugu da ƙari, tsayin buɗewa nabawul ɗin ƙofayana da girma sosai, don haka saurin buɗewa da rufewa yana da jinkiri; yayin dabawul ɗin malam buɗe idoKawai ana buƙatar juyawa 90° don cimma buɗaɗɗen da rufewa, don haka buɗewa da rufewa suna da sauri.
2. Bambance-bambance a cikin rawar da amfani
Aikin rufe bawul ɗin ƙofar yana da kyau, don haka galibi ana amfani da shi a cikin bututu waɗanda ke buƙatar rufewa mai tsauri kuma ba sa buƙatar a sake kunna su akai-akai don yanke hanyoyin zagayawa. Ba za a iya amfani da bawul ɗin ƙofar don daidaita kwararar ba. Bugu da ƙari, saboda saurin buɗewa da rufewa na bawul ɗin ƙofar yana da jinkiri, bai dace da bututun da ke buƙatar yankewa cikin gaggawa ba. Ana amfani da bawul ɗin malam buɗe ido sosai. Ba wai kawai za a iya yanke bawul ɗin malam buɗe ido ba, har ma yana da aikin daidaita kwararar. Bugu da ƙari, bawul ɗin malam buɗe ido yana buɗewa da rufewa da sauri, kuma yana iya buɗewa da rufewa akai-akai, musamman ya dace da amfani a cikin yanayi inda ake buƙatar buɗewa ko yankewa da sauri.
Siffa da nauyin bawul ɗin malam buɗe ido ya fi na bawul ɗin ƙofar ƙanƙanta, don haka a wasu wurare da ke da ƙarancin sararin shigarwa, ana ba da shawarar amfani da bawul ɗin malam buɗe ido mai adana sarari. Bawul ɗin malam buɗe ido su ne aka fi amfani da su a manyan bawul, kuma ana ba da shawarar bawul ɗin malam buɗe ido a cikin bututun matsakaici waɗanda ke ɗauke da ƙazanta da ƙananan barbashi.
A cikin zaɓin bawuloli a cikin yanayi da yawa na aiki, bawuloli na malam buɗe ido sun maye gurbin wasu nau'ikan bawuloli a hankali kuma sun zama zaɓi na farko ga masu amfani da yawa.
3. Bambanci a farashi
A ƙarƙashin matsin lamba da ƙarfin aiki iri ɗaya, farashin bawul ɗin ƙofar ya fi na bawul ɗin malam buɗe ido. Duk da haka, ƙarfin bawul ɗin malam buɗe ido na iya zama babba sosai, kuma farashin babban malam buɗe idobawul ɗin malam buɗe idoba shi da arha fiye da bawul ɗin ƙofar.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-09-2023
