Manufar amfani da bawul ɗin duba shine don hana juyawar madaidaitan bayanai, kuma galibi ana sanya bawul ɗin duba a wurin fitar da famfo. Bugu da ƙari, ya kamata a sanya bawul ɗin duba a wurin fitar da madaidaitan bayanai. A takaice, domin hana juyawar bayanai a wurin, ya kamata a sanya bawul ɗin duba a kan kayan aiki, na'ura ko bututun.
Gabaɗaya, ana amfani da bawuloli masu duba ɗagawa a tsaye akan bututun kwance masu diamita na 50mm. Ana iya shigar da bawuloli masu duba ɗagawa kai tsaye akan bututun kwance da na tsaye. Bawuloli na ƙasa gabaɗaya ana sanya su ne kawai akan bututun tsaye na mashigar famfo, kuma matsakaicin yana gudana daga ƙasa zuwa sama.
Ana iya yin bawul ɗin duba juyawa zuwa matsin lamba mai ƙarfi, PN na iya kaiwa 42MPa, kuma ana iya yin DN babba sosai, matsakaicin zai iya kaiwa fiye da 2000mm. Dangane da kayan da aka yi amfani da su na harsashi da hatimi, ana iya amfani da shi a kowane matsakaici na aiki da kowane kewayon zafin jiki na aiki. Matsakaici shine ruwa, tururi, iskar gas, matsakaici mai lalata, mai, abinci, magani, da sauransu. Zafin aiki na matsakaici yana tsakanin -196 ~ 800℃.
Matsayin shigarwa na bawul ɗin duba juyawa ba shi da iyaka, yawanci ana sanya shi akan bututun kwance, amma kuma ana iya sanya shi akan bututun tsaye ko bututun da aka karkata.
Lokacin da bawul ɗin duba malam buɗe ido ya dace da bawul ɗin duba malam buɗe ido shine ƙarancin matsi da babban diamita, kuma lokacin shigarwa yana da iyaka. Domin matsin lamba na aiki na bawul ɗin duba malam buɗe ido ba zai iya zama mai girma ba, amma diamita na asali na iya zama babba sosai, wanda zai iya kaiwa sama da 2000mm, amma matsin lamba na asali yana ƙasa da 6.4MPa. Ana iya yin bawul ɗin duba malam buɗe ido zuwa nau'in wafer, wanda galibi ana sanya shi tsakanin flanges biyu na bututun a cikin hanyar haɗin wafer.
Matsayin shigarwa na bawul ɗin duba malam buɗe ido ba shi da iyaka, ana iya sanya shi akan bututun kwance, bututun tsaye ko bututun da aka karkata.
Bawul ɗin duba diaphragm ya dace da bututun da ke fuskantar matsalar guduma ruwa. Diaphragm ɗin zai iya kawar da guduma ruwa da kwararar ruwa ta hanyar da ke juyawar matsakaici ke haifarwa. Tunda zafin aiki da matsin aiki na bawulan duba diaphragm suna da iyaka ta hanyar kayan diaphragm, galibi ana amfani da su a cikin bututun mai ƙarancin matsin lamba da zafin jiki na yau da kullun, musamman ga bututun ruwan famfo. Gabaɗaya, zafin aiki na matsakaici yana tsakanin -20 ~ 120℃, kuma matsin lamba na aiki bai wuce 1.6MPa ba, amma bawul ɗin duba diaphragm zai iya kaiwa diamita mafi girma, kuma matsakaicin DN na iya zama fiye da 2000mm.
An yi amfani da bawul ɗin duba diaphragm sosai a cikin 'yan shekarun nan saboda kyakkyawan aikin hana ruwa shiga, tsari mai sauƙi da ƙarancin farashin masana'antu.
Bawul ɗin duba ƙwallon yana da kyakkyawan aikin rufewa, ingantaccen aiki da kuma juriyar guduma mai kyau ga ruwa saboda hatimin wani yanki ne da aka rufe da roba; kuma saboda hatimin zai iya zama ƙwallo ɗaya ko ƙwallo da yawa, ana iya yin sa zuwa babban diamita. Duk da haka, hatiminsa wani yanki ne mai rami da aka rufe da roba, wanda bai dace da bututun mai matsin lamba mai yawa ba, amma ya dace da bututun mai matsakaici da ƙarancin matsin lamba kawai.
Tunda kayan harsashi na bawul ɗin duba ƙwallon za a iya yin su da bakin ƙarfe, kuma za a iya rufe murfin hatimin da filastik na injiniyan PTFE, ana iya amfani da shi a cikin bututun mai amfani da kafofin watsa labarai na yau da kullun.
Zafin aiki na wannan nau'in bawul ɗin dubawa yana tsakanin -101~150℃, matsin lamba na asali shine ≤4.0MPa, kuma kewayon diamita na asali yana tsakanin 200~1200mm.
Lokacin Saƙo: Maris-23-2022

