• babban_banner_02.jpg

Yadda za a tsawaita rayuwar sabis na bawul mai layi na fluorine

Fluoroplastic liyi lalata-resistant malam buɗe idoshi ne sanya polytetrafluoroethylene guduro (ko profile sarrafa) a kan ciki bango na karfe ko baƙin ƙarfe bawul bawul sassa masu ɗauke da matsa lamba ko saman saman malam buɗe ido bawul na ciki ta hanyar gyare-gyare (ko inlay).Abubuwan musamman na bawul ɗin malam buɗe ido akan kafofin watsa labarai masu ƙarfi ana yin su zuwa nau'ikan bawul ɗin malam buɗe ido da tasoshin matsin lamba.

 

A cikin kayan anti-lalata, PTFE yana da kyakkyawan aiki mara misaltuwa.Baya ga narkakken ƙarfe, furotin na asali da hydrocarbons na aromatic, ana iya amfani dashi a cikin nau'ikan hydrochloric acid, sulfuric acid, nitric acid, aqua regia, Organic acid, oxidant mai ƙarfi, mai da hankali, madadin acid mai narkewa, madadin alkali da wasu wakilai na halitta daban-daban. su ne bazuwar halayen.Rubutun PTFE akan bangon ciki na bawul ɗin malam buɗe ido ba kawai yana shawo kan gazawar ƙarancin ƙarfi na kayan PTFE ba, har ma yana magance matsalar juriyar lalata na kayan jigon malam buɗe ido.Rashin aikin yi da tsada mai yawa.Bugu da ƙari, baya ga kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai, PTFE yana da kyawawan kayan kariya da kariya, ƙananan ƙananan ƙarfin ƙarfi da ƙananan juzu'i, da kuma kyakkyawan aikin haɓakawa da lubrication.Ana amfani da shi azaman nau'in hatimi don buɗewa da rufe bawul ɗin malam buɗe ido, kuma ya wajaba don rage saman rufewa.Za a iya rage juzu'i tsakanin bawul ɗin malam buɗe ido, za a iya rage ƙarfin aiki na bawul ɗin malam buɗe ido, kuma ana iya inganta rayuwar sabis na samfurin.

 

Bawul ɗin malam buɗe ido na fluorine, wanda kuma aka sani da bawul ɗin bawul ɗin malam buɗe ido, ana amfani dashi sau da yawa a cikin matsanancin yanayin aiki, ko dai masu guba da sinadarai masu cutarwa, ko kuma nau'ikan kaushi na acid-base ko kuma masu kaushi.Yin amfani da ba daidai ba zai haifar da asarar tattalin arziki mai mahimmanci kuma mai tsanani a sakamakon.Daidaitaccen amfani da kula da bawul ɗin malam buɗe ido na iya tsawaita rayuwar sabis na bawul ɗin malam buɗe ido na fluorine, don haka menene cikakkun bayanai za a iya yi don kare shi yadda ya kamata?

 

1. Kafin amfani, a hankali karanta littafin koyarwa na bawul ɗin malam buɗe ido da aka yi da fluorine.

 

2. Yi amfani da shi a cikin kewayon matsi, zafin jiki da matsakaici da aka ƙayyade akan farantin suna ko a cikin jagorar.

 

3. Lokacin da ake amfani da shi, hana bawul ɗin malam buɗe ido na fluorine daga haifar da damuwa mai yawa na bututu saboda canje-canjen zafin jiki, rage canjin zafin jiki, da ƙara haɗin haɓaka mai siffar U kafin da bayan bawul ɗin malam buɗe ido.

 

4. An hana yin amfani da lever don buɗewa da rufe bawul ɗin malam buɗe ido mai layi na fluorine.Kula da lura da wurin buɗewa da rufewa da ƙayyadadden na'urar bawul ɗin malam buɗe ido.Bayan buɗewa da rufewa suna cikin wurin, kar a tilasta bawul ɗin don rufewa, don guje wa lalacewa da wuri zuwa saman rufin filastik na fluorine.

 

5. Ga wasu kafofin watsa labaru waɗanda ba su da kwanciyar hankali kuma suna da sauƙin ruguwa (misali, rugujewar wasu kafofin watsa labaru zai haifar da haɓaka girma kuma yana haifar da haɓakar matsa lamba na al'ada a yanayin aiki), wanda zai haifar da lalacewar bawul ɗin malam buɗe ido ko yabo, yakamata a ɗauki matakan kawar da su. ko iyakance abubuwan da ke haifar da rugujewar kafofin watsa labarai marasa ƙarfi..Lokacin zabar bawul ɗin malam buɗe ido, ya kamata a zaɓi bawul ɗin malam buɗe ido tare da na'urar taimako ta atomatik don la'akari da yuwuwar canje-canje a yanayin aiki wanda rashin daidaituwa da sauƙi na rugujewar matsakaici.

 

6. Dominbawul ɗin malam buɗe idoakan bututun mai mai guba, mai ƙonewa, fashewa da matsakaici mai ƙarfi, an haramta shi sosai don maye gurbin marufi a ƙarƙashin matsin lamba.Kodayake bawul ɗin malam buɗe ido na fluorine yana da aikin rufewa na sama a cikin ƙira, ba a ba da shawarar maye gurbin shiryawa a ƙarƙashin matsin lamba ba.

 

7. Don bututun da ke da matsakaicin konewa ba tare da bata lokaci ba, ya kamata a ɗauki matakan tabbatar da cewa yanayin zafin jiki da yanayin aiki ba zai iya wuce wurin konewar matsakaici ba don hana haɗarin da ke haifar da hasken rana ko wuta ta waje.

 

Matsakaici mai dacewa: nau'o'i daban-daban na gishirin acid-base da wasu kaushi na kwayoyin halitta.


Lokacin aikawa: Nuwamba-08-2022